Ch3Thailand Logo

ข่าว ข่าวด่วน ข่าวเด่น ข่าวสด ข่าววันนี้ ข่าวยอดนิยม ประเด็นร้อน กับ ครอบครัวข่าว3

"กุลวุฒิ"ไว้ลายเบิ้ลแชมป์ขนไก่"บีทีวาย"

หมวดข่าว:กีฬา

วันที่ 29 เม.ย. 61 เวลา 17:58:52 น.

จำนวนผู้ชม : 201

การแข่งขันแบดมินตันสะสมคะแนนระดับเยาวชนนานาชาติ “โยเน็กซ์-โรซ่า-บีทีวาย จูเนียร์ อินเตอร์เนชั่นแนล แชมเปี้ยนชิพส์ 2018” ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 700,000 บาท ที่โรงเรียนสอนแบดมินตันบ้านทองหยอด ซึ่งรุ่น 19 ปี เป็นการเก็บคะแนนสะสมเยาวชนโลก เพื่อไปแข่งขันมหกรรมกีฬายูธโอลิมปิกเกมส์ ครั้งที่ 3 ที่อาร์เจนติน่า ในช่วงเดือน ต.ค.นี้ โดยเมื่อวันที่ 29 เม.ย.ที่ผ่านมา รอบชิงชนะเลิศ รุ่น 19 ปี ชายเดี่ยว"วิว"กุลวุฒิ วิทิตศานต์ มือ 1 เยาวชนโลก และของรายการ ยังโชว์ฟอร์มสมกับแชมป์เยาวชนโลกปีล่าสุด หลังใช้เวลา 45 นาที บดขยี้เอาชนะ เจี่ย เฮง เจสัน เตห์ มือ 47 เยาวชนโลก จากสิงคโปร์ 2 เกมรวด 21-16,21-15 คว้าแชมป์ไปครอง

นอกจากนี้ ในประเภทคู่ผสม"วิว"กุลวุฒิ ยังจับคู่กับ"จิว"พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ พลิกชนะ ฮิโรกิ มิโดริคาวะ,นัตสึ ซาอิโตะ คู่มือ 5 ของรายการ จากญี่ปุ่น 23-21,21-18 คว้าแชมป์ที่สองในรายการนี้

ด้าน หญิงเดี่ยว"น้องจิว"พิทยาภรณ์ มือ 1 เยาวชนโลก และของรายการ โดน จี้อี้ หวัง มือ 2 เยาวชนโลก และของรายการ จากจีน เบียดชนะไป 2-0 เกม 21-19,21-16 ส่งให้น้องจิวได้เพียงรองแชมป์

สำหรับผลรุ่นเก็บคะแนนประเทศไทย มีดังนี้ รุ่น 9 ปี ชายเดี่ยว ซาราวานาคุมาร์ กิริวาซาน(อินเดีย)ชนะ วรดร สกุลปักษ์ 21-15,21-5,หญิงเดี่ยว ณธิดา บุระมาศ ชนะ ธนัชพร อินทร์แสง 21-15,21-16,ชายคู่ วรดร สกุลปักษ์,อัครินทร์ องค์วิศิษฐ์ ชนะ ธนัชเดช กลีบมาลัย,ภูริณัฐ ศิริไพพรรณ 21-16,21-9,หญิงคู่ ศาริสา จันทร์แพง,พิมพ์ณภา ธนัทอนันตพงศ์ ชนะ จันทรัสม์ มารดากุล,ณัฎฐ์วริน สมานราษฏร์ 22-20,21-14, รุ่น 11 ปี ชายเดี่ยว ชาน ล็อก ฮิน แจสเปอร์(ฮ่องกง)ชนะ ชยพัทธ์ พิบูลย์ 21-17,21-12,หญิงเดี่ยว จาง ยูซวน(จีน)ชนะ อัญพัชร์ พิชิตปรีชาศักดิ์ 21-9,21-15,ชายคู่ ธีธัช จินตมุทธา,ปาณชัย บุญมาก ชนะ ซาราวานาคุมาร์ กิริวาซาน,อัสวิน มูธุราจ(อินเดีย)21-5,21-8,หญิงคู่ อัญพัชร์ พิชิตปรีชาศักดิ์,จรรยพร มีพานทอง ชนะ กิตติญา ไกรธีรวุฒิ,วรัทยา ไชยประพัทธ์ 21-8,21-13, รุ่น 13 ปี ชายเดี่ยว โซ จุนโซ(เกาหลีใต้)ชนะ ริซกี้ คาห์โย(อินโดนีเซีย)21-15,21-19,หญิงเดี่ยว พิชฌามลณ์ โอภาสนิพัทธ์ ชนะ เนอร์ นาบิล่า(อินโดนีเซีย)21-16,21-8,โยว ชุน เชอร์,อารอน ไท่ เหว่ย ฉิน(มาเลเซีย)ชนะ เอกณัฏฐ์ กิจกวินโรจน์,พัชรกิตติ์ อภิรัชตะเศรษฐ์ 21-13,22-20,หญิงคู่ คิม มินจิ,คิม มินซัน(เกาหลีใต้)ชนะ เนอร์ นาบิล่า,มารียาม คิบเตีย(อินโดนีเซีย)23-21,21-16, รุ่น 15 ปี ชายเดี่ยว คิม บยุงแจ(เกาหลีใต้)ชนะ คิม แทริม(เกาหลีใต้)21-12,16-21,21-19,หญิงเดี่ยว ธมนวรรณ นิธิอิทธิไกร ชนะ แทสย่า ฟาราห์ไนร่าห์(อินโดนีเซีย)21-19,21-8,ชายคู่ คิม บยุงแจ,คิม ฮยุนบิน(เกาหลีใต้)ชนะ เจมส์ เดแคลน,อัชหมัด นาห์ยาน(อินโดนีเซีย)21-16,21-13,หญิงคู่ ธิดาพร กลีบยี่สุ่น,ณัฐชนก ไล้สวน ชนะ สิรินาถ ภิระบรรณ์,ปวันรัตน์ ศรีขาว 19-21,21-19,24-22, รุ่น 17 ปี ชายเดี่ยว ก็อก จิง ฮง(มาเลเซีย)ชนะ มูห์ อัสคาร์ ฮาเรียนโต(อินโดนีเซีย)21-9,21-13,หญิงเดี่ยว ลี โซยูล(เกาหลีใต้)ชนะ ชอย ฮเยจิน(เกาหลีใต้)19-21,21-9,21-12,ชายคู่ ลี ฮักจู,ชอย ซังชาง(เกาหลีใต้)ชนะ ธนดล พันธ์พานิช,สิรวิชญ์ โสทน 21-15,20-22,21-17,หญิงคู่ พรณิชา สุวัฒโนดม,พรพิชชา เชยกีวงศ์ ชนะ แลนนี่ มายาซารี่,ไทร์โอล่า นาเดีย(อินโดนีเซีย)21-17,9-21,21-17,คู่ผสม สิรวิชญ์ โสทน,พรณิชา สุวัฒโนดม ชนะ ปัณณวัชร์ ธีระพนิตนันท์,ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร 14-21,21-13,21-17, รุ่นทั่วไป ชายเดี่ยว กิตติพงศ์ อิ่มนาค ชนะ ปริญญวัฒน์ ทองน่วม 21-18,15-21,21-3,หญิงเดี่ยว ชนัญชิดา จูเจริญ ชนะ มนัสนันท์ เลิศหัตถศิลป์ 19-21,21-11,21-16,ชายคู่ ณัฐชนน ตุลาโมกข์,ปริญญวัฒน์ ทองน่วม ชนะ บุญยกร ธรรมพานิชวงค์,สมัชชา โตวรรณเกษม 21-17,21-18,หญิงคู่ ศุภมาศ มิ่งเชื้อ,ฤทัยชนก ไล้สวน ชนะ หัว เสี่ยวเป่ย,ซูเสี่ยวหยิง(จีน)21-13,21-13,คู่ผสม พชรพล นิพรรัมย์,ฤทัยชนก ไล้สวน ชนะ วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ,ขวัญชนก สุดใจประภารัตน์ 21-18,21-14

กีฬา

อ่านข่าวกีฬาทั้งหมด

APP ของเรา โหลดเลย!

Application Krobkruakao Android

Krobkruakao

Application Krobkruakao IOS Application Krobkruakao Android
Application Ch3Thailand Android

Ch3Thailand

Application Ch3Thailand IOS Application Ch3Thailand Android
Application 3LIVE Android

3Live

Application 3LIVE IOS Application 3LIVE Android

รายการข่าวย้อนหลัง

APPLICATIONS