Ch3Thailand Logo

ข่าว ข่าวด่วน ข่าวเด่น ข่าวสด ข่าววันนี้ ข่าวยอดนิยม ประเด็นร้อน กับ ครอบครัวข่าว3

ช่อง 3 โกยรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7'รัดเกล้า'คว้านำหญิง'สุดแค้นแสนรัก'ซิวละครยอดเยี่ยม

หมวดข่าว:บันเทิง

วันที่ 13 มิ.ย. 59 เวลา 11:16:02 น.

จำนวนผู้ชม : 799

ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ช่อง 3 กวาดรางวัลอื้อ ซึ่งละครสุดแค้นแสนรัก ดาวเด่นของเวที กวาดไป 6 รางวัล โดยรัดเกล้า อามระดิษ คว้านักแสดงนำ หญิงยอดเยี่ยม ขณะที่เบนซ์ พรชิตา ได้สมทบหญิง

ผลรางวัลนาฏราชทั้งหมด มีดังนี้
รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ - คุณโรจ ควันธรรม
รางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์  - คุณนิรุตติ์ ศิริจรรยา

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 14 รางวัล
1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม - เลือดมังกร ช่อง 3
2. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม - บางระจัน ช่อง 3
3. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม - ข้าบดินทร์ ช่อง 3
4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม - ข้าบดินทร์ ช่อง 3
5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม - Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 6) ช่อง GMM25
6. รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม - เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้อง นัดดา วิยกาญจน์ จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3
7. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม - ข้าบดินทร์ ช่อง 3 โดยคุณเอกลิขิต
8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม - สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3
9. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม - อู๋ ธนากร โปษยานนท์ จากละคร ตามรักคืนใจ
10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม - เบนซ์ พรชิตา ณ สงขลา จากละคร สุดแค้นแสนรัก
11. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม - เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละคร เพื่อนแพง
12. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม - รัดเกล้า อามระดิษ จากละคร สุดแค้นแสนรัก
13. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม - กฤษณ์ ศุกระมงคล และ อดุลย์ ประยันโต จากละคร สุดแค้นแสนรัก
14. รางวัลละครยอดเยี่ยม - สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3

รางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล
1. ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
2. ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - Green Wave 106.5 FM - 106.5 MHz
3. ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - คุณนิธินาฎ ราชนิยม จากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
4. ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - ดีเจพุฒ พุฒิชัย เกษตรสิน จาก Chill FM 89
5. รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม - รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง
6. รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม - รายการ ลาแปแลใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 11 รางวัล
1. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม - รายการข่าว 3 มิติ - ช่อง 3
2. รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม - คุณศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการประเด็นเด็ด 7 สี
3. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม - สกู๊ปข่าว"ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์"- TNN24
4. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม - รายการ ปริศนาฟ้าแลบ - เวิร์คพอยท์
5. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม - รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31
6. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม - รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน - ช่อง 7
7. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม - รายการ กบนอกกะลา - ช่อง 9 MCOT HD
8. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม - รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 4 - ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
9. รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม - รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก) - ไทยรัฐทีวี
10. รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม - คุณสาธิต กรีกุล ช่อง 3
11. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม - คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31

บันเทิง

อ่านข่าวบันเทิงทั้งหมด

APP ของเรา โหลดเลย!

Ch3Thailand

Ch3Thailand

Ch3Thailand Ch3Thailand
Mello Thailand

Mello Thailand

Mello Thailand Mello Thailand
Krobkruakao

Krobkruakao

Krobkruakao Krobkruakao

รายการข่าวย้อนหลัง

APPLICATIONS